Bơm định lượng Seko AKL500

CÔNG TY TNHH  FLOWATECH
CÔNG TY TNHH FLOWATECH
Hotline:
0888622758
Email:
info@flowatech.com

Bơm định lượng Seko AKL500

Loại sản phẩm : Bơm định lượng Seko
Công năng : Bơm hóa chất, bơm PAC, bơm xút, bơm NAOH, Bơm Polymer
Đặc điểm : Chính hãng, chất lượng, giá tốt

Bơm định lượng Seko AKL - Italy

  • Model: AKL500
  • Lưu lượng: 1.5~0.4 lít/giờ @6~20 bar
  • Đầu bơm PVDF - Màng PTFE
  • Công suất: 20 W
  • Liên hệ
  • 312

Bơm định lượng Seko AKL500 chính hãng Italy – Giải pháp định lượng siêu chính xác áp suất cao

Bơm định lượng Seko AKL500 là dòng bơm điện từ cao cấp chuyên dùng cho các ứng dụng yêu cầu lưu lượng cực nhỏ nhưng áp suất cao. Với thiết kế tối ưu cho độ chính xác vi lượng, sản phẩm đặc biệt phù hợp trong các hệ thống xử lý hóa chất tinh, phòng thí nghiệm, và các dây chuyền sản xuất cần kiểm soát chặt chẽ liều lượng.


Tổng quan về Bơm định lượng Seko AKL500

Bơm định lượng Seko AKL500 thuộc series AKL – dòng bơm điện từ nổi bật của Seko (Italy), được đánh giá cao về độ bền, khả năng kháng hóa chất và độ chính xác định lượng.

Thông số kỹ thuật chi tiết

  • Model: AKL500
  • Lưu lượng tối đa: 1.5 lít/giờ
  • Áp suất tối đa: 20 bar
  • Công suất: 20 W
  • Vật liệu đầu bơm: PVDF
  • Màng bơm: Teflon (PTFE)
  • Điện áp: 220V/50Hz
  • Xuất xứ: Italy

Bơm định lượng Seko

Cấu tạo của Bơm định lượng Seko AKL500

Thành phần chính

Bơm định lượng Seko AKL500 bao gồm:

  • Đầu bơm PVDF kháng hóa chất mạnh
  • Màng bơm PTFE siêu bền
  • Hệ thống van một chiều chính xác
  • Cuộn coil điện từ
  • Bộ điều chỉnh lưu lượng

Nguyên lý hoạt động

Bơm hoạt động theo cơ chế điện từ:

  • Khi cấp điện → coil hút màng bơm
  • Hóa chất được hút vào buồng bơm
  • Khi ngắt điện → màng đẩy hóa chất ra ngoài

Chu kỳ hoạt động nhanh và ổn định giúp Bơm định lượng Seko AKL500 đạt độ chính xác cao.


Ưu điểm nổi bật của Bơm định lượng Seko AKL500

Định lượng siêu chính xác

Bơm định lượng Seko AKL500 phù hợp cho các ứng dụng vi lượng, nơi sai số cần được kiểm soát tối đa.

Áp suất cao 20 bar

Cho phép bơm hoạt động hiệu quả trong hệ thống áp lực cao.

Kháng hóa chất vượt trội

  • PVDF chống ăn mòn mạnh
  • Teflon chịu hóa chất tuyệt đối

Tiết kiệm điện năng

Chỉ 20W nhưng hiệu suất cao, vận hành ổn định.

Thiết kế nhỏ gọn

  • Dễ lắp đặt
  • Phù hợp không gian nhỏ

Ứng dụng của Bơm định lượng Seko AKL500

Phòng thí nghiệm – nghiên cứu

Bơm định lượng Seko AKL500 được dùng để:

  • Định lượng hóa chất vi lượng
  • Thí nghiệm kiểm soát liều lượng

Xử lý nước

  • Châm clo nồng độ thấp
  • Điều chỉnh pH chính xác

Ngành dược phẩm

  • Định lượng dung dịch chính xác
  • Sản xuất thuốc

Ngành thực phẩm

  • Châm phụ gia
  • Hóa chất CIP

 So sánh Bơm định lượng Seko AKL500 với AKL600 và AKL603

Model Lưu lượng Áp suất Ứng dụng
AKL500 1.5 l/h 20 bar Vi lượng
AKL600 7 l/h 20 bar Áp cao
AKL603 8 l/h 12 bar Tiêu chuẩn

=> Bơm định lượng Seko AKL500 là lựa chọn tối ưu cho lưu lượng nhỏ, độ chính xác cao.


Hướng dẫn lựa chọn Bơm định lượng Seko AKL500

Khi chọn Bơm định lượng Seko AKL500, cần lưu ý:

  • Lưu lượng cực nhỏ yêu cầu
  • Áp suất hệ thống
  • Loại hóa chất sử dụng
  • Độ chính xác cần thiết

Hướng dẫn lắp đặt và vận hành

Lắp đặt

  • Đặt bơm ở vị trí khô ráo
  • Sử dụng ống chuyên dụng chịu hóa chất
  • Lắp đúng chiều van

Vận hành

  • Mồi bơm trước khi chạy
  • Điều chỉnh lưu lượng theo nhu cầu
  • Tránh chạy khô

Bảo trì và bảo dưỡng

Để Bơm định lượng Seko AKL500 hoạt động bền bỉ:

  • Kiểm tra màng bơm định kỳ
  • Vệ sinh đầu bơm
  • Thay van khi cần

Liên kết nội bộ tham khảo


Vì sao nên chọn Bơm định lượng Seko AKL500 tại Flowatech

  • Hàng chính hãng Italy
  • CO-CQ đầy đủ
  • Giá cạnh tranh
  • Tư vấn kỹ thuật chuyên sâu
  • Giao hàng toàn quốc

Kết luận

Bơm định lượng Seko AKL500 là giải pháp hoàn hảo cho các ứng dụng yêu cầu định lượng chính xác cao, lưu lượng thấp và áp suất lớn. Với chất lượng châu Âu, đây là lựa chọn đáng tin cậy cho doanh nghiệp.


Hình ảnh sản phẩm Bơm định lượng Seko AKL500

Bơm định lượng Seko AKL500


Thông tin liên hệ Flowatech

FLOWATECH – Chuyên gia bơm định lượng & bơm hóa chất

  • Website: flowatech.com
  • Hotline: 0888.622.758

Flowatech cam kết cung cấp Bơm định lượng Seko AKL500 chính hãng, hỗ trợ kỹ thuật chuyên sâu, giá tốt nhất thị trường.

Sản phẩm cùng loại

Bơm định lượng Prominent VAMC04063PPE

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Prominent VAMC - Germany

  • Model: VAMC04063PPE000S00
  • Lưu lượng: 64 L/giờ @04 bar
  • Đầu bơm PP - Màng PTFE
  • Công suất: 0.07 kW, 230/400V - 50/60 Hz

Bơm định lượng Prominent SD0703PP

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Prominent SD-Germany

  • Model: SD0703PP2000A002
  • Lưu lượng: 3.6 L/giờ @7.0 bar
  • Đầu bơm PP - Màng PTFE
  • Công suất: 8W, 220V - 50/60 Hz

Bơm định lượng Prominent GMXA1009PVT

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Prominent GMXA- Germany

  • Model: GMXA1009PVT
  • Lưu lượng: 9.0 L/giờ @10 bar
  • Đầu bơm PVDF - Màng PTFE
  • Công suất: 30W, 100-230V - 50/60 Hz

Bơm định lượng TACMINA SXDA1-33

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Tacmina - Japan

  • Model: SXD1-33
  • Lưu lượng: 2500 mL/min @3 bar
  • Đầu bơm PVC - Màng EPDM
  • Điện áp: 220/380 V - 50 Hz

Bơm định lượng TACMINA SXD1-62

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Tacmina - Japan

  • Model: SXD1-62
  • Lưu lượng: 600 mL/min @10 bar
  • Đầu bơm PVC - Màng PTFE
  • Điện áp: 220/380 V - 50 Hz

Bơm định lượng TACMINA SXD1-32

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Tacmina - Japan

  • Model: SXD1-32
  • Lưu lượng: 300 mL/min @10 bar
  • Đầu bơm PVC - Màng PTFE
  • Điện áp: 220/380 V - 50 Hz

Bơm định lượng TACMINA SXD1-82

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Tacmina - Japan

  • Model: SXD1-82
  • Lưu lượng: 830 mL/min @3.4 bar
  • Đầu bơm PVC - Màng EPDM
  • Điện áp: 220/380 V - 50 Hz

Bơm định lượng TACMINA SXD1-12

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Tacmina - Japan

  • Model: SXD1-12
  • Lưu lượng: 100 mL/min @10 bar
  • Đầu bơm PVC - Màng PTFE
  • Điện áp: 220/380 V - 50 Hz

Bơm định lượng Tacmina ZA-11-PEC

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng Tacmina - Japan

  • Model: ZA-11-PEC
  • Lưu lượng: 10 ml/min @10 bar
  • Đầu bơm PP - Màng EPDM
  • Điện áp: 220 V - 50 Hz

Bơm định lượng Iwaki EHN-B11VCMR

Giá: Liên hệ

Bơm định lượng IWAKI - JAPAN

  • Model: EHN-B11VCMR
  • Lưu lượng: 38 l/min @10 bar
  • Đầu bơm PVC - Màng PTFE
  • Công suất: 20 W
Zalo
Maps
Hotline
0888622758